Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Hỏi cách chuyển SAVE FILE từ ELDEN RING 1.10 qua ELDEN RING 1.12 dlc

bởi thinh

11 July 2024

1334

6

được liên kết với bài viết ELDEN RING

cho mình hỏi, làm sao để đổi save từ 1.10 qua 1.12 cho elden ring. Mình chơi xong Elden Ring 1.10 rồi mình mới tải cái Elden Ring dlc 1.12 xong. Nghe nói là save file nó trong %dataapp% nên mình xóa Elden ring 1.10 rồi giải nén 1.12 rồi mà file save nó vẫn ko load ??? Hay là phải bắt mình phải chơi lại từ đầu ??

• Câu trả lời được bình chọn
  • bạn xài EldenRingSaveCopy là được chứ chép đè vào appdata nó ko nhận save đâu , new game load qua đoạn cuts lấy file save game mới rồi out ra . Rồi dùng tool kia chép từ file cũ đè sang save mới rồi continue là đc

• thinh Thành viên

@nguyen thanh dat bạn có thể giải thích chi tiết hơn đc ko ? Cái file save của minh ở disk C/Users/Admin/AppData/Roaming/EldenRing. EldenRIngSaveCopy là của bên NexusMod đúng ko ?

• @thinh giờ bạn để riêng file cũ ra 1 chỗ khác (file đuôi .sl2 )
      C/Users/Admin/AppData/Roaming/EldenRing bạn xóa luôn cái folder EldenRing đi cũng đc . Tải bản mới xong chọn new game qua đoạn cutsensce rồi quit ra thì nó sẽ có file save mới
      C/Users/Admin/AppData/Roaming/EldenRing/steamid/.....
      bạn xài tool mình bảo chép file save cũ sang đè sang file new game ở ổ C/Users/Admin/AppData/Roaming/EldenRing/steamid/.....
      rồi vào lại game chọn continue là oke

Xem thêm
  • Bạn xem trong C/Users/[User]/AppData/Roaming/EldenRing của bạn có mấy thư mục [steamid64], cái quan trọng là bạn phải biết game bạn đang chạy dùng thư mục [steamid64] nào, nếu khác steamid64 hoặc file save bị lỗi thì lên nexus mod tải save manager về sửa lại steamid64 cho file save

• SW (Bá) Quản trị viên

quan trọng là v1.10 bạn tải ở đâu? có đúng là bản của LND không?

Chatbox